ขับรถไปน่าน

Thai Mazda CX-5 Club,CX-5 Club Thailand,ราคา Mazda CX-5, สเปค CX-5 Specs,ชุดแต่ง CX-5 Promotions...

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

A1
Mirage Audio รัชดา-ลาดพร้าว Carforfun
B3 MPS
B5 B6
BT Autosport

วิธีโพสต์รูปลงใน Thaimazdacx5club.com | @+ สมาชิก CX-5 แนะนำตัว +@ | ติดต่อ Admin เพื่อลงโฆษณา

:Emo-17: +@+ Register +@+ Sticker +@+ :Emo-32:

15 ก.พ. 58...วันกำเนิด new ThaiMazdaCX5club โดยสมาชิกและเพื่อสมาชิก

~ โปรโมชั่นพิเศษสำหรับสมาชิกคลับ CX-5 ในช่วงนี้ ~

Interface Android + Digital TV For Mazda CX-5 MC

เสื้อ ThaiMazdaCX5Club รุ่นที่ 3

New+n+Evens

NewStickerClubSeatAdjust_open

~!@- กฎกติกาและวิธีการใช้ ChatBox สำหรับชาว ThaiMazdaCX5Club -@!~

ผู้เขียน หัวข้อ : ขับรถไปน่าน  (อ่าน 964 ครั้ง)

Mc

• Full Member
  • พลังน้ำใจ : 1
ขับรถไปน่าน
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 14:40:22 »

แฟน ชวนขับรถจาก กทม ไปเที่ยวน่าน ช่วงเดือน กค นี้ พี่ๆน้องๆสมาชิกมีคำแนะนำไหมคับ ผมไม่เคยขับไปเลยคับภาคเหนือ(ปกติไปนั่งเครื่องไปคับ)
CX-5 ก็คือ SUV

ขิง

• Sr. Member
  • พลังน้ำใจ : 41
  • ขิง 327 ครับ
Re: ขับรถไปน่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 14:46:18 »

ทางภาคเหนือขับสนุกครับ แต่ช่วง ก.ค. น่าจะฝนชุกนะครับโรแมนติกเลย

Mc

• Full Member
  • พลังน้ำใจ : 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 14:53:22 »

ทางภาคเหนือขับสนุกครับ แต่ช่วง ก.ค. น่าจะฝนชุกนะครับโรแมนติกเลย
ขอบคุณครับ สงสัย ขึ้นเขามีฝน ต้อง M แล้วมั้งนี่ emo-78

ปล.โรแมนติก ถ้าย้อนไปสัก4-5ปี ที่แล้ว ตอนนี้ ไม่ถึง 5นาที มีอารมณ์ประมาณ คนรับใช้และคุณนาย emo-77
CX-5 ก็คือ SUV

iamautomagwheel

• Global Moderator
  • พลังน้ำใจ : 127
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 17:58:22 »

ขับรถไปน่านจะเอาแบบทีเดียวถึงหรือว่าจะไปแวะที่จังหวัดทางผ่านก่อนละครับ ถ้าจะรวดเดียวถึงสำหรับคนที่ยังไม่เคยขับไปผมแนะนำให้ออกเดินทางเช้าหน่อยนะครับ เพราะว่าช่วงที่เป็นช่วงสุดท้ายก่อนเข้าจังหวัดน่านก็คือ ช่วงแพร่ไปน่านระยะทางประมาณ 120 กม. ทางจะเป็นทางเขาจะค่อนข้าวคดเคี้ยวและมีขึ้นลงประระยะครับ หากไม่ชินทางอาจจะต้องค่อยๆไปครับ และอีกอย่างหากคนที่ไม่เคยเมารถอาจมีบ้างนะครับ ส่วนทริปของผมที่ไปน่านประจำก็จะออกเดินทางประมาณ 6 โมงเช้า ขับสบายๆไปกินต้มเลือดหมูที่สิงห์บุรีหรือจะไปนครสวรรค์ก็ได้ครับ จุดพักอีกก็คือที่อุตรดิตถ์จะมีร้านก๋วยเตี๋ยวชื่อร้านลมเย็นครับ และก็ต่อยาวไปถึงน่านครับ จะไปถึงน่านประมาณ 3-4 โมงเย็นครับ ขอให้เดินทางปลอดภัยและสนุกกับการเดินทางครับ

http://www.thaimazdacx5club.com/index.php?topic=8229.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2015, 18:00:20 โดย iamautomagwheel »

thanee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 19:20:00 »

น่าสนุกครับ ระวังเรื่องรถเล็กที่ออกมาจากข้างทางด้วยครับ ง่วงก็พัก
ผมเคยขับไปพิษณุโลก อุตรดิตถ์ แพร่ แล้วเลยไปเชียงราย ขึ้นดอยตุง ดอยแม่สลอง เมื่อเดือนมีนา สนุกดีครับ

ขิง

• พลังน้ำใจ : 41
  • ขิง 327 ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 21:22:26 »

ขอบคุณครับ สงสัย ขึ้นเขามีฝน ต้อง M แล้วมั้งนี่ emo-78

ปล.โรแมนติก ถ้าย้อนไปสัก4-5ปี ที่แล้ว ตอนนี้ ไม่ถึง 5นาที มีอารมณ์ประมาณ คนรับใช้และคุณนาย emo-77

ขอให้สนุกปลอดภัยครับ หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน  :Emo-35:

C1
C2
 photo ThaiMazdaCX5club_Board_main02_resize800_zps7997e915.jpg

ThaiMazdaCX5Club เว็บบอร์ดสำหรับพูดคุย แลกเปลี่ยน ความรู้ ความคิดเห็น ซื้อ-ขาย, ราคา MazdaCX5, สเปค, โปรโมชั่น, โชว์รถ, อวดของแต่งรถ....