สมาชิกท่านใดเคยมีประสพการณ์ที่ติดกล่องเติมE85 หรือ Flash rom แล้วศูนย์ตรวจพบ บ้างครับ

Thai Mazda CX-5 Club,CX-5 Club Thailand,ราคา Mazda CX-5, สเปค CX-5 Specs,ชุดแต่ง CX-5 Promotions...

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

A1
Mirage Audio รัชดา-ลาดพร้าว Carforfun
B3 MPS
B5 B6
BT Autosport

วิธีโพสต์รูปลงใน Thaimazdacx5club.com | @+ สมาชิก CX-5 แนะนำตัว +@ | ติดต่อ Admin เพื่อลงโฆษณา

:Emo-17: +@+ Register +@+ Sticker +@+ :Emo-32:

15 ก.พ. 58...วันกำเนิด new ThaiMazdaCX5club โดยสมาชิกและเพื่อสมาชิก

~ โปรโมชั่นพิเศษสำหรับสมาชิกคลับ CX-5 ในช่วงนี้ ~

Interface Android + Digital TV For Mazda CX-5 MC

เสื้อ ThaiMazdaCX5Club รุ่นที่ 3

New+n+Evens

NewStickerClubSeatAdjust_open

~!@- กฎกติกาและวิธีการใช้ ChatBox สำหรับชาว ThaiMazdaCX5Club -@!~

ผู้เขียน หัวข้อ : สมาชิกท่านใดเคยมีประสพการณ์ที่ติดกล่องเติมE85 หรือ Flash rom แล้วศูนย์ตรวจพบ บ้างครับ  (อ่าน 779 ครั้ง)

ATP

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ : 1

สมาชิกท่านใดเคยมีประสพการณ์ที่ติดกล่องเติมE85 หรือ Flash rom แล้วศูนย์ตรวจพบ
ช่วยแชร์ประสพการณ์หน่อยครับ อยากจะติดบ้าง แต่กลัวศูนย์ตรวจพบแล้วจะมีผลถึงการรับประกันน่ะครับ
ก็เลยลังเลอยู่

Hitler007

• Hero Member
  • พลังน้ำใจ : 26

https://www.facebook.com/VichaiEcuFlash?ref=ts&fref=ts

ในสมาชิกกลุ่มมี คุณหนึ่งเขาไปทำมาครับ ทำตอนต้นปีน่าจะกุมภาพันธ์2557ครับ ก็ยังปกติดีมีสุข แต่ต้องเติมปั้มแบรนด์เนมนะครับ โนเนมข้างถนนอย่าเติมนะครับไม่รู้อะไรผสมมั่วรึเปล่า

ลองดูครับ

Grey

• Full Member
  • พลังน้ำใจ : 26

เมื่อก่อนราคาน้ำมันต่างกันลิตรละสิบบาทกว่า น่าทำ
ตอนนี้ต่างกันสามสี่บาทเลยเฉย ๆ

ATP

• **

ขอบคุณสำหรับข้อคิดเห็นนะครับ

The_insane

• **
  • พลังน้ำใจ : 19

ผมติดกล่อง E85 ครับ แต่ส่วนใหญ่เติม e20 นะ ช่วงนี้น้ำมันลด ส่วน การกินน้ำมัน ไม่แตกต่างกะตอนไม่มีกล่องครับ ทดลองแล้ว ไม่ว่าจะเปลี่ยนไปเติมอะไร การใช้น้ำมันยังคงเหมือนเดิม ตรามอันตราบริโภคของน้ำมันชนิดนั้นๆ หัวฉีดไม่ได้ฉีดเพิ่มเติมเหมือนกล่องสมัยก่อน แต่เติม e85 แล้วเครื่องเงียบกว่าเดิม เดินเบาเรียบ เครื่องสะอาดกว่า  e85  แต่ช่วงนี้ น้ำมันลด ก็เติม e20 พอขึ้นก็เติม e85 ครับ

ส่วนเรื่องกล่อง เค้าซ่อนดีมากครับ หาแทบไม่เจอ ถ้าช่างไม่ได้รืออะไรมากมายก็ไม่เจอครับ

แต่ถ้ากลัวเจอ ถอดออกก่อนแล้วซ่อนในรถนั่นแหล่ะครับ หาไม่เจอเหมือนเดิมนั่นแหล่ะ ถอดไม่ยากครับ ทำครั้งแรกได้ครั้งต่อไปง่ายแล้วครับ ก่อนเข้า 0 ก็เติม e20 ก่อนแล้วค่อยเข้าครับ

ATP

• **

C1
C2
 photo ThaiMazdaCX5club_Board_main02_resize800_zps7997e915.jpg

ThaiMazdaCX5Club เว็บบอร์ดสำหรับพูดคุย แลกเปลี่ยน ความรู้ ความคิดเห็น ซื้อ-ขาย, ราคา MazdaCX5, สเปค, โปรโมชั่น, โชว์รถ, อวดของแต่งรถ....