Thai Mazda CX-5 Club,CX-5 Club Thailand,ราคา Mazda CX-5, สเปค CX-5 Specs,ชุดแต่ง CX-5 Promotions...

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

A1
Mirage Audio รัชดา-ลาดพร้าว Carforfun
B3 MPS
B5 B6
BT Autosport

วิธีโพสต์รูปลงใน Thaimazdacx5club.com | @+ สมาชิก CX-5 แนะนำตัว +@ | ติดต่อ Admin เพื่อลงโฆษณา

:Emo-17: +@+ Register +@+ Sticker +@+ :Emo-32:

15 ก.พ. 58...วันกำเนิด new ThaiMazdaCX5club โดยสมาชิกและเพื่อสมาชิก

~ โปรโมชั่นพิเศษสำหรับสมาชิกคลับ CX-5 ในช่วงนี้ ~

Interface Android + Digital TV For Mazda CX-5 MC

เสื้อ ThaiMazdaCX5Club รุ่นที่ 3

New+n+Evens

NewStickerClubSeatAdjust_open

~!@- กฎกติกาและวิธีการใช้ ChatBox สำหรับชาว ThaiMazdaCX5Club -@!~

ผู้เขียน หัวข้อ : หมดเวลา สั่งจองอุปกรณ์กระดิกนิ้ว Paddle shift และก้าน Extensionโดย Thaimazdacx5club.com  (อ่าน 7761 ครั้ง)

ZaaR101@CX5Club

• Global Moderator
  • Hero Member
  • พลังน้ำใจ : 22
  • ไม่มีอะไรยากเกินความตั้งใจของเราเอง

หมดเวลาสั่งแล้วนะครับ สมาชิกที่ลงทะเบียนและจ่ายเงินแล้ว

ถ้าของมาจะนัดติดตั้งอีกทีนะครับ แล้วเจอกันครับทุกคน

จากกระทู้อุปกรณ์ที่หายไป Paddle shift กระดิกนิ้วสั่งได้

http://www.thaimazdacx5club.com/index.php?topic=14023.msg152372;topicseen#new

ทางคลับจึงได้เปิดให้สมาชิกเปิดจองและลงทะเบียน

โดยเราจะรวบรวมจำนวนที่แน่นอนก่อนสั่งของจากทางญี่ปุ่น

สามารถสั่งจองตั้งแต่วันนี้จนถึง 20 พ.ย. นี้ครับ

และจะสามารถทะยอยเริ่มติดตั้งได้ ประมาณ กลางเดือนธันวาคมเป็นต้นไป เมื่อของมาถึง

โดนทีมงานคุณภาพ น้องโมช่างฃำนาญการ ซึ่งติด Paddle shift มาแล้วไม่ต่ำกว่า 20 อัน

โดยมีค่าใช้จ่ายอุปกรณ์และค่าติดตั้งรวม 9400 บาท

สมาชิกท่านไดสนใจ ลงชื่อจองในกระทู้นี้ได้เลยครับ

โดยใส่ ID ของท่าน พร้อมหมายเลขสมาชิก ชื่อ-นามสกุล

พร้อมโอนเงินเติมจำนวนเข้าบัญชี

อ.น้อย หรือ noisyboy

นายณฐกรัณย์ ธรรมรัชสุนทร  >> เลขที่บัญชี  575-2-44501-1
  ธนาคารกสิกรไทย สาขาเซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ

หลังจากนั้น ส่ง Slip ยืนยันลงในกระทู้พร้อมลายน้ำว่าเป็นของท่านจริง

เรามีเวลาในการจองจำกัดนะครับ ถึง 20 พ.ย. 2558 นี้เท่านั้น

ส่วนเรื่องการติดตั้งเราจะนัดติดเป็นกรุ้ปย่อย ๆ ครั้งละ 5-7 คันครับ

:Emo-38: :Emo-38: :Emo-38: :Emo-38:

มีอุปกรณ์เพิ่มด้วยนะครับ บางท่านอาจจะเห็นว่า Paddle Shift ค่อนข้างสั้น

ทางน้องโมและอ.น้อยเลยไปหา Extension Bar For Paddle Shift ซึ่งมีสี่สีให้เลือกตามรูป

อันนี้รูปจริงจากรถ อ.น้อย

โดยราคาค่าตัวอยู่ที่ 1,900 บาทถ้วน ๆ ๆ ๆ ถ้าจะสั่งเพิ่มแจ้งได้เลยนะครับ จะได้หามาไว้ให้

รายชื่อผู้สั่งจอง Paddle shift ถ้าโอนแล้ว แจ้งมาทาง PM ไม่ก้อ Line ID:ZAAR101 โปรดเก็บหลักฐานการโอนเงินไว้ด้วยนะครับ

1.คุณชนกวรนันท์ อมรินทร์เทวา ID:Maekoy สมาชิกหมายเลข 678 โอนเรียบร้อย Paddle shift 1 ชุด
2.คุณพันศักดิ์ วสันตกิจกำจร ID:lekercx5 688 โอนเรียบร้อย Paddle shift 1 ชุด
3.คุณธนัช กันอุปัทว์  ID:Kopter 323 โอนเรียบร้อย Paddle shift 1 ชุด
4.คุณสมชาย อ่อนฉ่ำ ID: Noom CX-5 Chonburi 695 โอนเรียบร้อย Paddle shift 1 ชุด + Extension bar สีดำ
5.คุณธนภูมิ เศรษฐศิริรัตน (เอิร์ท) ID:Eartharmy 445 โอนเรียบร้อย Extension bar สีแดง 1 ชุด
6.นายวรฉัตร บุณยะกาญจน์ ID:sarmsmart โอนเรียบร้อย paddleshift 1 ชุด+Extension bar สีดำ 1 ชุด
7.คุณวิทวัส วงศ์วัชระกุศล ID:Rockthemonk 225 โอนเรียบร้อย paddleshift 1 ชุด
8.คุณเกรียงศักดิ์ อัสสพันธุ์ (ตี๋) ID:chiesak 593 โอนเรียบร้อย paddle shift 1 ชุด
9.คุณมงคล วงศ์อัมพรพิเชฐ ID: pon jira No: 76 โอนเรียบร้อย paddle shift 1 ชุด
10.คุณสุรพันธ์ พนมศักดิ์ ID : suraphan.p 530 โอนเรียบร้อย paddle shift 1 ชุด
11.คุณพีระ พุฒพิมพ์ ID: Peera San 694 โอนเรียบร้อย paddle shift 1 ชุด + Extension bar สีเงิน 1 ชุด
12.คุณภรภัทร วทัญญุตาพงศ์ ID:POY โอนเรียบร้อย paddle shift 1 ชุด
13.คุณโอภาส ศรีปาน ID:Dolphin 397 โอนเรียบร้อย paddle shift 1 ชุด
14.คุณศักดิ์ชัย ณ วังอ่าง ID:Dnu โอนเรียบร้อย paddle shift 1 ชุด
15.คุณสุวิชญา  เจตะวัฒนะ 701 ID:Oakeyoff โอนเรียบร้อย paddle shift 1 ชุด 
16.นายชานนท์ ไตรวิริยวงศ์ 660 ID: chanontr โอนเรียบร้อย paddle shift 1 ชุด โอนกรรมสิทธิ์ ให้ คุณวงษ์วณิชย์ วงษ์สุรไพฑูรย์ ID : vongvanich โดยทั้งสองได้ตกลงจ่ายเงินกันเอง
17.นายไพฑูรย์ วงศ์ประสาร ID:PAITOON WONGPRASAN No.625 โอนเรียบร้อย paddle shift 1 ชุด

ถ้ามีข้อสงสัยติดต่อสอบถามในกระทู้นี้ หรือ PM มาได้ครับ

สวัสดีครับเพื่อน พี่ น้อง สมาชิก CX-5 Club Thailand ทุกท่าน

กลับมาพบกับผมเหมือนเคยกับการค้นหาฟังก์ชั่นที่มักจะหายไปให้กลับมาเต็มรูปแบบครับ

สำหรับวันนี้ก็เป็นอีกวันที่เราจะมาปลดฟังก์ชั่นลับของ Mazda CX-5 ที่ขายในไทยอีกหนึ่งฟังก์ชั่นกันครับ ซึ่งนั้นก็คือ Paddle Shift หรือ แป้นหรรษาที่มีไว้เปลี่ยนเกียร์ได้อย่างสะดวกที่คอพวงมาลัยของเราครับ สำหรับเจ้าอุปกรณ์ตัวนี้ถือได้ว่าเป็นอุปกรณ์มาตราฐานที่ถูกติดตั้งจากโรงงานผู้ผลิตในรถที่จำหน่ายในประเทศญี่ปุ่น
        ส่วนสาเหตุหรือเหตุผลที่ผมอยากเพิ่มฟังก์ชั่น Paddle Shift เข้าไปนี้ก็เพราะว่า เหตุผลหลักที่ผมชอบมากๆก็คือ อุปกรณ์ตัวนี้เป็นอุปกรณ์ตรงรุ่นที่สามารถเปลี่ยนเกียร์ได้แม้ว่าจะอยู่ในโหมด D แบบปกติก็ตาม นั้นก็แปลว่ามันส์นะสิครับ ลองจิตนาการตามดูนะครับว่ามือของเรายังอยู่ที่พวงมาลัยตลอดเวลาเราสามารถเร่งแซงด้วยการดึง Paddle Shift ด้านซ้ายเข้าหาตัวเอง ทันใดนั้นรอบเครื่องของเราก็สูงขึ้น  เพราะว่าเกียร์ลดต่ำลง ความเร็วก็จะเพิ่มตาม เราจะสามารถแซงได้อย่างมั่นใจ มือทั้งสองของเรายังคงอยู่ที่พวงมาลัยมีควบคุมทิศทางอย่างถูกต้องอยู่ ทันใดนั้นเมื่อเราแซงเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ระบบคอมพิวเตอร์ของเกียร์ก็เปลี่ยนเกียร์จากโหมด Dm ให้กลับเป็นโหมดเกียร์ D ปกติ   นี่แหละครับมันช่างเป็นการแซงที่สมบูรณ์แบบซะจริงๆ 55 บางทีผมก็ไม่สามารถอธิบายเป็นคำพูดได้ แต่ขอบอกเลยว่า ถ้าให้มาตั้งแต่แรกชีวิตจะดีมากๆ หรือ หากใครเลยลองใช้เกียร์แบบ Manual ที่เกียร์ของ CX-5 ของเราจะรู้ว่ามันกลับกันระหว่างการถอดเกียร์ลงกับใส่เกียร์ขึ้นซึ่งนั้นแปลว่าเวลาขับมาแล้วเราต้องการเร่งแซงด้วยการลดเกียร์ลงเรามันจะใส่เกียร์พลาดเป็นเกียร์ขึ้นครับ ก็แปลว่าแซงไม่พ้นมีเสียวกันไปอีก และนี้แหละครับเป็นเหตุผลที่ผมพยายามที่จะมีมันให้ได้
        หลังจากที่ผมได้ใช้เวลาอยู่นานในการหาอุปกรณ์แท้จากมาสด้าโดยตรง ในที่สุดผมก็เจอเป็นที่เรียบร้อยครับ กับชุด Paddle Shift ของ Mazda CX-5 ของเราครับ ซึ่งใน 1 ชุดจะประกอบไปด้วย
1. ที่ครอบพลาสติกด้านหลังพวงมาลัยแบบมีช่องสำหรับใส่ Paddle Shift แบบตรงรุ่นที่ไม่ต้องตัดต้องเจาะให้เสียของแต่อย่างใด

2. แป้น Paddle Shift ด้านซ้ายมีสัญลักษณ์ "-" เพื่อใช้ลดเกียร์ และด้านขวาที่มีสัญลักษณ์ "+" เพื่อใช้ในการเพิ่มเกียร์ครับ

3. ชุดสายไฟแบบตรงรุ่นที่สำหรับคอพวงมาลัย CX-5 โดยเฉพาะที่ไม่ต้องไปตัดสายไฟเดิมให้เสียวเรื่องระบบไฟรวนครับ

สำหรับวิธีการติดตั้งจะไม่ขออธิบายนะครับเนื่องจากมีความซับซ้อนและเสี่ยงที่จะทำเองครับ
หลังจากที่เราประกอบไปแล้วก็จะได้แบบนี้ครับ

อันนี้แถมแบบภาพเคลื่อนไหวให้ได้ชมการทำงานกันครับ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=qoISQGGX2Ws" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=qoISQGGX2Ws</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2016, 23:21:30 โดย Admin@CX5 »
มีอะไรถามได้ครับ มีข้อสงสัยส่ง PM มา ถ้าว่างตอบทันที

สมาชิกหมายเลข ๙๙๙

แอดมินตี๋ซ่า

supatt

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ : 1
Re: สั้งจองอุปกรณ์กระดิกนิ้ว Paddle shift โดย Thaimazdacx5club.com
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 13:04:26 »

:Emo-24:

leksamsouy

• พลังน้ำใจ : 13
  • สมาชิกลูกบ้านหมายเลข006
Re: สั้งจองอุปกรณ์กระดิกนิ้ว Paddle shift โดย Thaimazdacx5club.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 13:23:18 »

มันติดไม่ไดง่ายๆเลยนะครับ คันนึงใช้เวลาพอสมควร น้องโมหัวใจทุ่มเทเพื่อเพื่อนสมาชิกมากๆ  emo-82

rockthemonk

• Sr. Member
  • พลังน้ำใจ : 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 13:52:22 »

แหล่มฝุดๆเบยยย  :Emo-25:
What Happened, Happened … Unless You Can Change the Past

munir

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 16:02:19 »

อยู่หาดใหญ่ ทำไงดี
 :Emo-07:
กำขี้ดีกว่ากำตด !

• ไม่มีอะไรยากเกินความตั้งใจของเราเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 16:03:56 »

อยู่หาดใหญ่ ทำไงดี
 :Emo-07:

สั่งไว้ครับ ถ้าได้แวะมากทม. แวะติดได้ครับ ไปหาน้องโม

ใช้เวลา 1-2 ชม. ถ้าต้องการจะติดจริง ๆ นะครับ
มีอะไรถามได้ครับ มีข้อสงสัยส่ง PM มา ถ้าว่างตอบทันที

sk84

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 17:09:23 »

ผมติดมาแระ..ขับสนุกขึ้นเยอะ โดยเฉพาะตอนเร่งแซง และ เปลี่ยนเกียร์ได้แม้อยู่ในโหมด D ... emo-69

maekoy

• **
  • พลังน้ำใจ : 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 18:17:04 »

จอง 1 ชุดค่ะ
ID: Maekoy
เลขสมาชิก: 678
ชนกวรนันท์ อมรินทร์เทวา

chanontr

• Full Member
  • พลังน้ำใจ : 9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 19:00:19 »

น่าสนมากกกกก
แต่ติดว่าอยู่สงขลาครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 19:18:54 »

น่าสนมากกกกก
แต่ติดว่าอยู่สงขลาครับ

หาโอกาสวิ่งขึ้นกทม.สักวันครับ คุ้มแน่นอน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 19:20:05 »

จอง 1 ชุดค่ะ
ID: Maekoy
เลขสมาชิก: 678
ชนกวรนันท์ อมรินทร์เทวา

ถ้ายังไงโอนเงินแล้ว ส่ง สลิปมานะครับ  :Emo-46:

รับรองคุ้มแน่นอน

superkunk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 22:07:42 »

โมเก่งมาก นับถือๆครับ

lekercx5

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 23:30:18 »

จองด้วยครับ
ID lekercx5   หมายเลข 688
พันศักดิ์ วสันตกิจกำจร
ผมโอนเงินทางมือถือขอหมายเลขโทรศัพท์เพื่อส่ง message ด้วยครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 23:41:49 »

จองด้วยครับ
ID lekercx5   หมายเลข 688
พันศักดิ์ วสันตกิจกำจร
ผมโอนเงินทางมือถือขอหมายเลขโทรศัพท์เพื่อส่ง message ด้วยครับ

ได้ครับผม 089-7122102 ครับ ผมตี๋ ฝ่ายประสานงาน

munir

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 09:36:20 »

สั่งของแล้วเอาไปให้ร้านทำรถทั่วๆไปทำให้ได้มั๊ยครับ
หรือทำวีดีโอ หรือคู่มือขั้นตอนการติดตั้งแบบละเอียด  แล้วเอาไปให้ช่างทำตามดู
พอจะมีทางมั๊ยครับ
 emo-67
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2015, 09:39:19 โดย munir »
กำขี้ดีกว่ากำตด !

C1
C2
 photo ThaiMazdaCX5club_Board_main02_resize800_zps7997e915.jpg

ThaiMazdaCX5Club เว็บบอร์ดสำหรับพูดคุย แลกเปลี่ยน ความรู้ ความคิดเห็น ซื้อ-ขาย, ราคา MazdaCX5, สเปค, โปรโมชั่น, โชว์รถ, อวดของแต่งรถ....