Thai Mazda CX-5 Club,CX-5 Club Thailand,ราคา Mazda CX-5, สเปค CX-5 Specs,ชุดแต่ง CX-5 Promotions...

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

A1
Mirage Audio รัชดา-ลาดพร้าว Carforfun
B3 MPS
B5 B6
BT Autosport

วิธีโพสต์รูปลงใน Thaimazdacx5club.com | @+ สมาชิก CX-5 แนะนำตัว +@ | ติดต่อ Admin เพื่อลงโฆษณา

:Emo-17: +@+ Register +@+ Sticker +@+ :Emo-32:

15 ก.พ. 58...วันกำเนิด new ThaiMazdaCX5club โดยสมาชิกและเพื่อสมาชิก

~ โปรโมชั่นพิเศษสำหรับสมาชิกคลับ CX-5 ในช่วงนี้ ~

Interface Android + Digital TV For Mazda CX-5 MC

เสื้อ ThaiMazdaCX5Club รุ่นที่ 3

New+n+Evens

NewStickerClubSeatAdjust_open

~!@- กฎกติกาและวิธีการใช้ ChatBox สำหรับชาว ThaiMazdaCX5Club -@!~

ผู้เขียน หัวข้อ : ประชาสัมพันธ์ห้องใหม่สำหรับพูดคุยแลกเปลี่ยนข้อมูล CX-5 ตัว MC นะจ๊ะ  (อ่าน 6088 ครั้ง)

CSurasee

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ : 0

อยากลองบ้างจัง หลังจะติดเบาะขนาดไหน  :Emo-09:

ของเค้าดีเจงๆครับ ไปลองเวย :Emo-04:

Numo

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ : 1

paidej

• **

ระบบ i-Active sense ที่มีมาให้นะครับ จะมีรายละเอียดดังนี้นะครับ
1. ระบบรักษาช่องทางอัตโนมัติ  หากปล่อยพวงมาลัย รถจะมีไฟแดงวาบ เตือนที่หน้าปัทม์ ว่า Lane Keep assistant activated ให้เอามือจับพวงมาลัยเดี๋ยวนี้ แล้วก้อหากเปลี่ยนช่องทางโดยไม่ตีไฟเลี้ยว พวงมาลัยจะสั่น เตือนครับ ทั้งนี้ตั้งเป็นระบบเตือนด้วยเสียงอย่างเดียวก้อได้
2. Smart City Brake (เข้าใจว่าทำงานที่ความเร็วไม่เกิน 60) ผมรู้สึกตกใจกับระบบนี้มาก  เพราะ มอไซ ปาดหน้ามาแล้ว 3-4 ครั้ง รถเราเบรกพรืดเสียงดังมาก คิดว่ามีชุดเบรกแยกต่างหาก แต่ไม่กล้าลองกะรถยนต์ด้วยกัน ว่ามันจะเบรกให้มั๊ย ^^
3. ระบบเตือนรอบตัวรถขณะขับขี่ Blind spot warning เตือนว่ามีรถมาช้างๆ อันนี้มีทั้ง ดีเซลและเบนซิน ส่วนอีกอันเวลาถอยรถก้อมีเตือน ถ้ามีรถสัญจรไปมาระหว่างเข้าเกียร์ถอยหลัง

โดยรวมผมว่าคุ้มนะครับ แต่อย่างที่บอก ถ้ามาสด้าจะนำออปชั่นพวกนี้ไปใส่ในเบนซินด้วยเนี่ย เทพมาก ขอบอก ^^

ถ้ายังไงมีท่านไหนสนใจ ผมจะไปถ่ายรูปหน้าจอรถ มาแสดงให้ดูนะครัช  emo-69

วันก่อนก็มีประสบการณ์ขับมาไม่ได้เร็ว มอเตอร์ไซค์ปาดจากทางด้านข้างขึ้นมา แต่อยู่ห่างประมาณ 2 - 3 เมตร รถเบรคเองอัตโนมัติ จนตัวเองก็ตกใจ ที่ตกใจไม่ใช้กลัวชนมอเตอร์ไซค์นะครับ แต่กลัวรถที่ตามหลังจะมาชนท้ายมากกว่า 555

num10691

• Newbie
  • *

สนใจ 2.2 diesel AWD แต่ยังไม่กล้าเปิดใจรับเต็มที่ กลัวรถมีปัญหาเยอะ
พี่ๆที่ใช้อยู่มีปัญหาอะไรกันบ้างมั้ยคะ กับตัวMC รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ

eugene_jp

• Newbie
  • *

ของผมขับตัวCX-5MC AWD XDL ขับ4 สีขาว ออกรถไปเมื่อเดือนเมษายนครับ ใช้รถเกือบทุกวัน ตอนนี้ใช้ไปหกพันกว่าโลครับ อาการของรถมีความเปลี่ยนไปก็เรื่องของเสียงยางครับจะได้ยินชัดขึ้นมาแต่พอรับได้ครับ ช่วงประมาณสามพันกว่าโลผมได้ยินเสียงรบกวน กิ๊กๆๆๆ บริเวณจอทัชสกรีนครับซึ่งพอเอามือไปกดตรงขอบๆเสียงก็จะหายไปแต่พอปล่อยก็ดัง แต่บางครั้งเสียงรบกวนก็ไม่กวน เฮ๊ออออ...

แล้วไม่นานนี้ครับผมขับในซอยบ้านรถมีอาการสั่นแล้วครืดยาว พอตกใจก็ปล่อยคันเร่งรถจะตื้อกระพรือแล้วมีเสียงครืดยาว ไม่รู้เป็นอะไรเป็นมาสองครั้ง ครั้งแรกเป็นตอนวิ่งช้าๆในซอยทางตรง ครั้งที่สองเลี้ยวซ้ายออกจากซอยบ้าน อันนี้ครืดๆๆๆๆๆๆๆๆๆยาวเสียงดัง รถตื้อ ใจหายเลย เดี๋ยวอาจจะไปเช็คศูนย์เร็วๆนี้ครับ ไม่รู้เป็นที่อะไรเหมือนกันครับ แต่โดยภาพรวมชอบมันมาก ไม่ต้องไปทำอะไรเพิ่มเลย ขับสนุก ฟิลลิ่งดี เบรคมั่นใจ ไม่อืดอาด ไม่โคลง แฟนยังชอบเลย

เรื่องเชื้อเพลิงผมเติมของปั๊มเชลล์วีพาวเวอร์ไนโตร+ทุกถัง ออกต่างจังหวัดขับ 120-140 km/hr นั่งห้าคน วัดได้ 5.5L/100km ขับในเมืองนั่งสอง 7.7L/100km

num10691

• Newbie
  • *

ของผมขับตัวCX-5MC AWD XDL ขับ4 สีขาว ออกรถไปเมื่อเดือนเมษายนครับ ใช้รถเกือบทุกวัน ตอนนี้ใช้ไปหกพันกว่าโลครับ อาการของรถมีความเปลี่ยนไปก็เรื่องของเสียงยางครับจะได้ยินชัดขึ้นมาแต่พอรับได้ครับ ช่วงประมาณสามพันกว่าโลผมได้ยินเสียงรบกวน กิ๊กๆๆๆ บริเวณจอทัชสกรีนครับซึ่งพอเอามือไปกดตรงขอบๆเสียงก็จะหายไปแต่พอปล่อยก็ดัง แต่บางครั้งเสียงรบกวนก็ไม่กวน เฮ๊ออออ...

แล้วไม่นานนี้ครับผมขับในซอยบ้านรถมีอาการสั่นแล้วครืดยาว พอตกใจก็ปล่อยคันเร่งรถจะตื้อกระพรือแล้วมีเสียงครืดยาว ไม่รู้เป็นอะไรเป็นมาสองครั้ง ครั้งแรกเป็นตอนวิ่งช้าๆในซอยทางตรง ครั้งที่สองเลี้ยวซ้ายออกจากซอยบ้าน อันนี้ครืดๆๆๆๆๆๆๆๆๆยาวเสียงดัง รถตื้อ ใจหายเลย เดี๋ยวอาจจะไปเช็คศูนย์เร็วๆนี้ครับ ไม่รู้เป็นที่อะไรเหมือนกันครับ แต่โดยภาพรวมชอบมันมาก ไม่ต้องไปทำอะไรเพิ่มเลย ขับสนุก ฟิลลิ่งดี เบรคมั่นใจ ไม่อืดอาด ไม่โคลง แฟนยังชอบเลย

เรื่องเชื้อเพลิงผมเติมของปั๊มเชลล์วีพาวเวอร์ไนโตร+ทุกถัง ออกต่างจังหวัดขับ 120-140 km/hr นั่งห้าคน วัดได้ 5.5L/100km ขับในเมืองนั่งสอง 7.7L/100km

เก็บไว้เป็นข้อมูลค่ะ ขอบคุณค่ะ

tumma

• Newbie
  • *

lieng

• Full Member
  • พลังน้ำใจ : 2

ขับได้ 5.5 L ต่อ 100 กิโล สุดยอดเท่ากับว่าเติมเชลวีเพาเวอร์แพงกว่าดีเซลธรรมดา 4 บาทกว่า คุ้มมากเลยครับ ผมคงต้องเติมวีเพาเวอร์ลองดูบ้าง

tar156

• **

รอรถอยู่ครับ อยากขับแล้ว

lieng

• พลังน้ำใจ : 2

วิ่งได้5.5 สุดยอด ผม พึ่งจะถังที่สองได้ 6.8 คิดว่าคงดีขึ้นเรื่อยๆ ตามระยะที่ใช้ขับไม่เร็ว สูงสุด 120 เอง ในเมือง ยังไม่ได้ออกนอกเมืองวิ่งไกลๆเลย

สมบัติ บุญสุทัศน์

• Newbie
  • *

ของผมก็ 2.2 AWD ออกรถเมื่อวันที่19ที่ผ่านมาเดือนนี้นี่เอง
รำคาญตอนสตาร์ทรถตอนเช้าทุกเช้า สัญญาณนำ้หล่อเย็น
สีนำ้เงินจะขึ้น ต้องรอประมาณ2 นาทีค่อยหายไป จึงค่อยออก
รถครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนที่ใช้รุ่นเดียวกันเป็นเหมือนกันหรือ
หรือของผมเป็นอยู่คันเดียว

Ballwaschara

• **

:Emo-24: :Emo-24: ผมก็ลอง 2.2 ดีเซล ตัว TOP แต่น่าจะเอา 2.0S ครับ อ่านพี่หลายท่านบอก 2.2 ดีเซล เลยแสนมีปัญหา  emo-66 emo-66

sudyod

ผมตามอ่านในนี้ จอง 2.2 XD ไปโดยยังไม่ได้ไปลอง  พอลองปุ๊บมันใช่เลย ได้รถปลายเดือนนี้ครับ
Sudyod Creation

pongcup

• Newbie
  • *

สวัสดีทุกท่านครับ

ขอรายงานตัวเช่นกัน จอง 2.2 DL ไปครับ น่าจะได้รถสัปดาห์หน้า

ผมไปลอง ดีเซลตัวขับ 4 มา ประท้ับใจภาพรวมมากๆ แต่ยังไงซะก็ต้องไปลอง New CRV 2017 ด้วย (ผบ. ชอบรูปลักษณ์ทั้งภายนอกภายใน)
แต่หลังจากไปลองกันมาทั้งผัวเมีย ก็ได้บทสรุปเป็นเจ้า CX-5 นี่แหระครับ ที่สำคัญโปรฯ แรงดีด้วย  emo-60

allowdeny

• Newbie
  • *

สวัสดีทุกท่านครับ

ขอรายงานตัวเช่นกัน จอง 2.2 DL ไปครับ น่าจะได้รถสัปดาห์หน้า

ผมไปลอง ดีเซลตัวขับ 4 มา ประท้ับใจภาพรวมมากๆ แต่ยังไงซะก็ต้องไปลอง New CRV 2017 ด้วย (ผบ. ชอบรูปลักษณ์ทั้งภายนอกภายใน)
แต่หลังจากไปลองกันมาทั้งผัวเมีย ก็ได้บทสรุปเป็นเจ้า CX-5 นี่แหระครับ ที่สำคัญโปรฯ แรงดีด้วย  emo-60

สอบถามหน่อยได้ไหมครับ ว่าหลังจากไปลอง new CRV 2017 แล้ว ทำไมถึงเลือก CX-5 ครับ
มีข้อดี ไม่ดียังไงหรือครับ สำหรับ CRV

C1
C2
 photo ThaiMazdaCX5club_Board_main02_resize800_zps7997e915.jpg

ThaiMazdaCX5Club เว็บบอร์ดสำหรับพูดคุย แลกเปลี่ยน ความรู้ ความคิดเห็น ซื้อ-ขาย, ราคา MazdaCX5, สเปค, โปรโมชั่น, โชว์รถ, อวดของแต่งรถ....