Thai Mazda CX-5 Club,CX-5 Club Thailand,ราคา Mazda CX-5, สเปค CX-5 Specs,ชุดแต่ง CX-5 Promotions

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Hongtonggas
ThaiMazdaCX-5Club.Com
Dupont Hyper Coat
G’zox Premium Car Coating Thailand CX-5 by AutoFreeForm
Tai Mazda Triple N168 ติดตั้งฟิล์มกรองแสงรถยนต์ 3M Crystalline

emo-76 แจ้งข่าว: @-- Meeting DIY สารพัดปัญหาเสียง --@ วันเสาร์ที่ 2 ส.ค. 57 เวลา: 14:30 - 18:00 สถานที่: โลตัสเลียบด่วนรามอินทรา อาจณรงค์ emo-76
วิธีโพสต์รูปลงใน Thaimazdacx5club.com | @+ สมาชิก CX-5 แนะนำตัว +@ | ติดต่อ Admin เพื่อลงโฆษณา

:Emo-17: +@+ Mazda Pathumwan +@+ Mazda Pathumwan +@+ :Emo-32:

ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลองขับ และ ทดสอบอัตราสิ้นเปลือง CX5 รถคันแรกในไทย @ ชลบุรี  (อ่าน 7992 ครั้ง)

hongtonggas

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: 0

บริษัท หงษ์ทองออโต้แก๊ส จำกัด ได้เรียนเชิญสมาชิกในคลับ ไปทดลองขับ และ ทดสอบอัตราสิ้นเปลือง ระบบแก๊ส-น้ำมัน ซึ่งทาง บริษัท หงษ์ทองออโต้แก๊ส จำกัด
ได้นำรถทดสอบการติดตั้งแก๊ส ระบบใหม่ไปให้ทดสอบกัน  เมื่อวันอาทิตย์ที่ 22 กันยายน 2556 ที่ผ่านมา

รอติดตามชม VDO เร็วๆ นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2013, 11:56:09 โดย hongtonggas »

Admin@CX5

• Administrator
  • Hero Member
  • พลังน้ำใจ: 26
  • ...BorN To Be SpoRT...
    • thaimazdacx5club.com

:Emo-20:

ขอบคุณหงษ์ทองออโต้แก๊ส และศูนย์มาสด้า ชลบุรีที่ทำให้เราเหล่าสมาชิกได้พบปะกับ Mazda CX-5 ที่เราได้เฝ้ารอมานานแสนนาน ในที่สุดเราก็ได้สัมผัสตัวเป็นๆซะที ยังไม่เพียงเท่านี้หงษ์ทองออโต้แก๊ส ยังให้เราได้ทดลองขับอีกด้วย!!

วันนั้นก็ทำให้เราได้รู้ว่า CX-5 ขับแล้วที่คุณจิมมี่ HLM ได้รีวิวเอาไว้ในทริปนิวซีแลนด์มันเป็นแบบนี้นี่เอง..พวงมาลัยไม่หนักหรือเบาจนเกินไป อยู่ตรงกลางระหว่าง XV กะ CRV นี่ขนาดเบนซิน 2.0L ถ้าเป็นเครื่อง 2.5L หรือดีเซล 2.2 จะขับสนุกขนาดไหน!...

ตอนที่ลอง Test Drive หลายคันแอบมองอย่างงงๆ ว่ามาสด้ารุ่นอะไรเนี้ย ช่างสวยอะไรเยี่ยงนี้ (คิดเอง เออเอง 555)...ส่วนการรีวิวเบื้องต้น เดี๋ยวทางทีมงานเราจะอัพเดทอีกทีนะคร๊าบบบ

:Emo-11:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2013, 20:09:49 โดย Admin@CX5 »

amdev

• Newbie
  • *
    • ร้านค้าออนไลน์ Opencart ทำเว็บขายของ

อิจฉา อยากรู้ว่าเสียงดังเข้าห้องโดยสารนี่ดังมากมั๊ยครับ ถ้าเทียบกับ  xv crv
ขายเครื่องปั๊มนม ที่ ขายเครื่องปั๊มนม

Admin@CX5

• Administrator
  • พลังน้ำใจ: 26
  • ...BorN To Be SpoRT...
    • thaimazdacx5club.com

อิจฉา อยากรู้ว่าเสียงดังเข้าห้องโดยสารนี่ดังมากมั๊ยครับ ถ้าเทียบกับ  xv crv

พอดีขับระยะทางสั้นๆ เสียงก็ไม่ถึงกับดังนะครับ ถ้าไม่สังเกตหรือตั้งใจฟังจริงๆ หรืออาจเป็นเพราะยังไม่ได้ทำความเร็วก็ไม่รู้นะครับ แฮะๆ...
 :Emo-05:

BBCX5

• Global Moderator
  • พลังน้ำใจ: 43

พอดีขับระยะทางสั้นๆ เสียงก็ไม่ถึงกับดังนะครับ ถ้าไม่สังเกตหรือตั้งใจฟังจริงๆ หรืออาจเป็นเพราะยังไม่ได้ทำความเร็วก็ไม่รู้นะครับ แฮะๆ...
 :Emo-05:
เสียงค่อนข้างจะดังหน่อยครับ ณ ตำแหน่ง ผู้โดยสารด้านหลังครับ แต่ถ้าเป็นคนขับ หรือนั่งหน้าไม่ค่อยดังนะครับ พวกนี้มีปัจจัยหลายอย่าง คุณภาพของยาง และหน้ากว้างก็มีผลทั้งหมดครับ รอคันเป็นๆมาทดลองขับให้มั่นใจก่อนก็ดีนะครับ

Charlie

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ: 2

ไม่ทราบว่าห้องเก็บสัมภาระด้านหลังกว้างมั้ยครับ พอใส่ถุงก๊อล์ฟสัก1-2ใบได้มั้ยครับ? หรือต้องพับเบาะหลัง? เพราะบรรดานักก๊อล์ฟน่าจะคำนึงถึงจุดนี้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

:Emo-07: :Emo-07:

winit2014

• Full Member
คิดดี พูดดี ทำดี

Hongtonggas
STUFFIT
Thai Mazda 1 Club เว็บบอร์ดสำหรับพูดคุย แลกเปลี่ยน ความรู้ ความคิดเห็น ซื้อ-ขาย, ราคา Mazda 1, สเปค, โปรโมชั่น, โชว์รถ, อวดของแต่งรถ....