Thai Mazda CX-5 Club,CX-5 Club Thailand,ราคา Mazda CX-5, สเปค CX-5 Specs,ชุดแต่ง CX-5 Promotions...

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Lamina Special Series
B1 Dupont Hyper Coat
TypeS Keeper Pro Shop
Van Paradise SolarFX
B7 B8
Mirage Audio รัชดา-ลาดพร้าว Jicko Car Wrap
BT Autosport

วิธีโพสต์รูปลงใน Thaimazdacx5club.com | @+ สมาชิก CX-5 แนะนำตัว +@ | ติดต่อ Admin เพื่อลงโฆษณา

:Emo-17: +@+ Register +@+ Sticker +@+ :Emo-32:

15 ก.พ. 58...วันกำเนิด new ThaiMazdaCX5club โดยสมาชิกและเพื่อสมาชิก

~ โปรโมชั่นพิเศษสำหรับสมาชิกคลับ CX-5 ในช่วงนี้ ~

Interface Android + Digital TV For Mazda CX-5 MC

เสื้อ ThaiMazdaCX5Club รุ่นที่ 3

New+n+Evens

NewStickerClubSeatAdjust_open

~!@- กฎกติกาและวิธีการใช้ ChatBox สำหรับชาว ThaiMazdaCX5Club -@!~

ผู้เขียน หัวข้อ : TYPESRACING>รอบคัน kenstyle minor /Paddle shift /ชุดแต่ง ADMIRATION / ODULA /etc  (อ่าน 41919 ครั้ง)

typesracing

• Full Member
  • พลังน้ำใจ : 3

อัพเดทแบบรวดเร็วทันใจครับ  Facebook.com/typesracing

บรรยากาศร้านทั่วไปครับ สอบถามเส้นทาง LINE ID : typesracing

New ! สามารถเพิ่มโลโก้ตรงกลางได้ครับ เป็นโลโก้กระจกสำหรับ กันชนหน้า kenstyle minor

รอบคัน CX5 kentstyle minor change ครับเรามีจำหน่ายแล้วครับสอบถามกันติดตั้งเนียน ๆ ได้เลยครับ

New Arrival ! Front bumper CX5 Kenstyle ตัวเต็มมาแล้วครับ  emo-86

ครอบโครเมียมตรงเกียร์แบบแบล็คโครมเมียม กำลังเข้ามา 3 ชุดครับ

ครอบโครเมียมแบบใหม่ครับเป็นแบบคล้าย ๆ minor change เหมือนรูปล่างครับ

ครอบกระจังหน้าโครเมียมกับครอบไฟตัดหมอกโครเมียมครับ

กรอบ minor change แบบแท้ ๆ + ชุด LED สั่งได้นะครับใครอยากหล่อแบบในรูป พร้อมชุดกระจังหน้าแท้ก็สั่งได้ครับ  :Emo-06:

NEW ! Paddle shift CX5  ของมาแล้วนะครับสนใจสอบถามราคาพร้อมติดตั้งได้ครับผม...

ในรูปเป็น mazda BM เราติดตั้งมาแล้วมากกว่า 30 คันครับ  ;D

IN STOCK LED fog light เนียน ๆ ของ cx5 มีของเลยครับผม... !!!

CX5 ขึ้นแบบจากพาร์ทแท้ญี่ปุ่นครับ งานคม ๆ เชิญทางนี้  emo-69

ปลายท่อคู่แฝด Admiration style

Admiration แบบกระจังเดิม ก็เก๋ไปอีกแบบครับ

ฝากระโปรง MPS ใน CX5

สปอยเลอร์ knightsport เท่์ห์ ๆ ใน CX5

ครอบกระจกมองข้างเคฟล่าเงา ๆ งามๆ แบบใช้ของแท้โรงงานมาทำแบบไม่ได้เป็นแบบครอบครับ

กระจังหน้า admiration carbon แท้ ๆ ครับ

ODULA mazda CX5 ด้านหน้าเปลี่ยนกันชน ด้านหลัง เพิ่มตัวประกบครับ

ข้างหลังตรงท่อตัดดำดูแปลกตาดีเหมือนกัน

เพิ่มความหนาด้วยการประกบข้างเดิมออก แล้วใส่ชิ้นข้างของ TOP LINE เพิ่มความสปอร์ตครับ

ครอบตัดหมอกเคฟล่า kenstyle สวย ๆ ครับ

ไฟท้าย Crystal Eye ครับ

ชุดแต่ง kenstyle 12 ชิ้น

ปลายท่อรุ้ง CX5 ตรงรุ่น

ค้ำ Autoexe CX5

ท่อแท้ HKS hyperpower นำเข้าญี่ปุ่น สอบถามมากันได้นะครับ

minagi concept CX5

เพิ่ม front LIPS

สอบถามเส้นทางได้ที่ LINE ID : typesracing เพื่อแชร์โลเคชั่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 13:37:06 โดย typesracing »

typesracing

Re: สุดยอดชุดแต่ง Mazda minagi
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2013, 23:32:24 »

kenstyle piano black CX5 / กรอบโครเมียมเกียร์รมดำ / ชุด paddleshift CX5 ขอบคุณลูกค้ามาไกลจากตจว.เพื่อร้านเราดูแลให้ครับ

จบวันด้วย knightsport spoiler BLUE CX5
+ ครอบกระจกมองข้างงานนำเข้าญี่ปุ่นสวย ๆ ไฟหรี่สีฟ้า และมีไฟเลี้ยวสีส้มอีกด้วยครับ งามจิง ๆ สนใจหล่อแบบนี้
LINE ID : typesracing
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 12:48:58 โดย typesracing »

typesracing

Re: สุดยอดชุดแต่ง Mazda minagi
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 09:11:28 »

การติดตั้งอุปกรณ์ กล้องมองหลัง หรือ แพดเดิลชิพ หรือแผ่นกันความร้อน เราเป็นเจ้าแรกก็ว่าได้ที่คิดค้น การติดตั้งกล้องมองหลังให้สำเร็จได้ในเมืองไทยและก็ได้มีเจ้าอื่นขยับทำของเทียบตามมา โดยได้เรียนรู้วิธีการเชื่อมสายจากเราไป เพราะตอนแรกเกือบทุกท่านแม้กระทั่งเซลล์มาสด้ายังไม่กล้าติดกล้องหลังกันเลย ส่วนแพดเดิลชิพเราเป็นเจ้าแรกอีกเช่นเคยที่สามารถทำได้ในรถที่ออฟชั่นไม่ครบอย่างมาสด้า 3 sedan ติดใช้ได้ และ demio DJ และ CX5 ก็ได้ทำสำเร็จโดยความเพียรพยายามในการศึกษาหาความรู้ต่าง ๆ นา ๆ และอุปกรณ์ที่เราใช้นำเข้าจาก 0 มาสด้าญี่ปุ่นโดยตรง ทุกท่านสามารถเรียกดูพาร์ท number ของแท้และ search จาก google เลยก็จะพบว่าเป็น part แท้จริง ๆ ไม่ได้นำเข้าอะไหล่เทียมมาหลอกลูกค้าแน่นอน รวม ๆ มากกว่า 100 คันในมาสด้าใน CX5/AXELABM/DEMIODJ

พวงมาลัย + paddleshift / accesories

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 13:09:14 โดย typesracing »

typesracing

Re: สุดยอดชุดแต่ง Mazda minagi ( ลดทันทีสำหรับนายแบบ 30 % )
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 18:39:13 »

รอบคัน admiration CX5 + ducktail topline

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 13:13:01 โดย typesracing »

typesracing

มาละครับบบสวยสุด LED TAIL LAMP smoke CX5 emo-52
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 13:11:14 โดย typesracing »

typesracing

Re: สุดยอดชุดแต่ง Mazda minagi ( ลดทันทีสำหรับนายแบบ 50 % )
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 11:40:54 »

รู้จัก typesracing กันหรือยังครับชาว CX5 ?

สร้างแบบและผลิตไฟเบอร์ และพลาสติกเป็นของตัวเองได้แล้วครับ
ไฟเบอร์เราผลิตเองขึ้นโมเอง / พลาสติกเราส่ง sub โรงงานรายใหญ่ครับ

้มีลิฟท์ยกรถไว้บริการลูกค้าทำให้การติดตั้งง่ายขึ้นกว่าไม่มีลิฟท์

อยู่ในใจกลางเมืองสะดวกสบายห่างจากรถไฟฟ้าประมาณ 15 นาที

ห้องพ่นสีระบบม่านน้ำ แต่มันไม่สำคัญเท่า เราดูแลงานสีไม่ปล่อยให้งานไม่ดีออกไปเด็ดขาด

และเรายังมี company ที่ดิวอยู่กับญี่ปุ่นที่สามารถสั่งของหลายรายการทั้งเล็กและใหญ่
จนเหมือนมีร้านของแต่งอยู่ที่ประเทศไทยกันเลยทีเดียวสามารถสั่งของจากญี่ปุ่นทั้งใน
และนอก 0 มาสด้าอย่างสะดวกครับ

สนใจมาร้านและรายเอียดเพิ่มเติม

line id  : typesracing

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 15:59:53 โดย typesracing »

typesracing

Re: สุดยอดชุดแต่ง Mazda minagi ( ลดทันทีสำหรับนายแบบ 50 % )
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 20:36:17 »

รับติดตั้งไฟหน้า LED มือสองสภาพดีจากญี่ปุ่น และสั่งกระจังหน้า minorchange

สนใจ Line ID: typesracing

จากช่างที่ติดตั้ง paddle shift และระบบไฟในมาสด้ากว่า 100 คัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2015, 21:25:52 โดย typesracing »

typesracing

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 00:30:37 »

F CON D HKS for CX5 ตรงรุ่นเลยครับ ออกตัวลื่นไหลขึ้น เหยียบแบบสนุกขึ้น ติดตั้งไม่ยากครับ ของแท้จากญี่ปุ่น ใช้จริงและวัดผลได้จริงครับ สามารถส่งให้ไปติดเองกันได้เลยครับ LINE ID: typesracing

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2015, 21:26:58 โดย typesracing »

typesracing

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 18:56:25 »

หน้า + ข้าง Kenstyle CX5 / หลัง ODULA บรรจงทำสีดำด้านกึ่งเงาเหมือนพลาสติกติดรถ CX5 แล้วเหมือนเช่นเคยไม่มีซิลิโคนหรือขอบยางในการติดตั้งครับ สวย ๆ อีกหนึ่งคัน สนใจ LINE ID :typesracing

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 13:10:00 โดย typesracing »

mino1325

• Sr. Member
  • พลังน้ำใจ : 6

ถ้าสนใจเฉพาะครอบไฟตัดหมอกพร้อมไฟเดย์ไลท์ รับติดตั้งไหมครับ ขอราคาด้วยครับ

typesracing

กระจกคาร์บอนหุ้มฝาเดิมแล้วสับ จะแทบมองไม่เห็นรอยต่อของฝาครอบ มองแล้วเนียนกว่า  emo-52
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2016, 13:10:38 โดย typesracing »

typesracing

Coming soon ! ชิ้นต่อหน้า kenstyle ครับ + ที่ครอบไฟตัดหมอก

ถ้าครอบโครเมียมแบบนี้ไม่ยากครับ เด๋วเราทำแป๊ปเดียวก็ได้แล้วคับ

แต่ที่เราทำกันชนใหม่ทั้งชิ้นเพราะเราต้องการให้มิติตัดหมอกเหมือน minagi มากที่สุดครับ

typesracing

มีใครสนใจแนวนี้บ้าง... :Emo-09:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2013, 21:54:47 โดย typesracing »

uncle

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ : 8

:Emo-10:
กระจังหน้า เป็นแบบMinagi เลยใช่มั้ยครับ :Emo-07:

typesracing

กันชนหลังโปรเจคต่อไป GT racing rear CX5 ได้มีการร่าง ๆ ออกแบบในคอมพิวเตอร์บ้างแล้วครับ ตัวนี้ขายไปกว่า 100 ชุด
ในมาสด้า 3 ตัวเก่าและตัวใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2014, 20:57:20 โดย typesracing »

C1
C2
 photo ThaiMazdaCX5club_Board_main02_resize800_zps7997e915.jpg

ThaiMazdaCX5Club เว็บบอร์ดสำหรับพูดคุย แลกเปลี่ยน ความรู้ ความคิดเห็น ซื้อ-ขาย, ราคา MazdaCX5, สเปค, โปรโมชั่น, โชว์รถ, อวดของแต่งรถ....