Thai Mazda CX-5 Club,CX-5 Club Thailand,ราคา Mazda CX-5, สเปค CX-5 Specs,ชุดแต่ง CX-5 Promotions...

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

A1
Mirage Audio รัชดา-ลาดพร้าว Carforfun
ขายรถ MPS
B5 B6
BT Autosport

วิธีโพสต์รูปลงใน Thaimazdacx5club.com | @+ สมาชิก CX-5 แนะนำตัว +@ | ติดต่อ Admin เพื่อลงโฆษณา

:Emo-17: +@+ Register +@+ Sticker +@+ :Emo-32:

15 ก.พ. 58...วันกำเนิด new ThaiMazdaCX5club โดยสมาชิกและเพื่อสมาชิก

~ โปรโมชั่นพิเศษสำหรับสมาชิกคลับ CX-5 ในช่วงนี้ ~

Interface Android + Digital TV For Mazda CX-5 MC

เสื้อ ThaiMazdaCX5Club รุ่นที่ 3

New+n+Evens

NewStickerClubSeatAdjust_open

~!@- กฎกติกาและวิธีการใช้ ChatBox สำหรับชาว ThaiMazdaCX5Club -@!~

ผู้เขียน หัวข้อ : TYPESRACING>รอบคัน ALL NEW CX5 /Paddle shift /ชุดแต่ง ADMIRATION / ODULA /etc  (อ่าน 56624 ครั้ง)

typesracing

• Full Member
  • พลังน้ำใจ : 3
Re: สุดยอดชุดแต่ง Mazda minagi อัพเดทความเคลื่อนไหว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 01:52:55 »

กำลังทำส่วนในหน้ากระจัง  :Emo-39:

typesracing

Re: สุดยอดชุดแต่ง Mazda minagi อัพเดทความเคลื่อนไหว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 20:32:45 »

เสาร์นี้ลูกค้าจะมาลองสวมครับ จะทำส่วนคิ้วที่ยาวไปถึงไฟหน้าต่อเนื่องกันเลยนะครับ เป็นกำลังใจให้ด้วย  :Emo-17: :Emo-06:

uncle

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ : 8
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:05:01 »

เสาร์นี้ลูกค้าจะมาลองสวมครับ จะทำส่วนคิ้วที่ยาวไปถึงไฟหน้าต่อเนื่องกันเลยนะครับ เป็นกำลังใจให้ด้วย  :Emo-17: :Emo-06:
รอชม เเละเป็นกำลังใจครับ :Emo-20:

typesracing

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 18:25:33 »

รอชม เเละเป็นกำลังใจครับ :Emo-20:

ภายในอาทิตย์นี้จะเอางานทาบกับตัวรถให้ชมนะครับ  เสร็จแย้ววว :Emo-47:

Tikky

• Global Moderator
  • Hero Member
  • พลังน้ำใจ : 43
  • สมาชิกหมายเลข 009 ^!^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 11:44:17 »

ปู่เสื่อรอชมผลงานค่ะ :Emo-30: :Emo-30: :Emo-30:

typesracing

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 21:28:09 »

ปู่เสื่อรอชมผลงานค่ะ :Emo-30: :Emo-30: :Emo-30:

เพิ่มดีเทลเส้นสายครั้งสุดท้าย พุธนี้ลูกค้ามาฟิตติ้งแล้วครับ พบกับงานสีเร็ว ๆ นี้  :Emo-42:

typesracing

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 21:38:39 »

ลูกค้ามาสด้าตัวใหม่มาจัดกันชนหน้าหลัง ยิ้มแก้มปริกลับไปกับ THRILLING4 ขอให้ร้านเรารับใช้ชาว CX5 บ้างนะครับ

typesracing

Re: สุดยอดชุดแต่ง Mazda minagi ( ทาบงานดิบแล้ว เป๊ะเว่อร์ ! )
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 19:26:06 »

REVIEW การติดตั้งจริงครับ  :Emo-38:

เริ่มด้วยจุดยึด บอกเลย...ว่า เหมือนกันชนแท้ทุกประการครับเพราะเราก๊อปด้านบนจากกันชนแท้ติดรถ ไม่ต้องห่วงเรื่องความเป๊ะ  :Emo-47:

ด้านขวา - ซ้าย ประกบกับโปงล้อเดิมด้านข้างอย่างเนียน กิ๊ปล๊อคเดิมๆ  ประกบไฟเบอร์ของเรายังกะของแท้ก๊าบ
ปล.ขนาดยังไม่ได้ฟิตติ้งแค่ทาบงานดิบนะครับขอบอกยังเป๊ะขนาดนี้...
.. :Emo-38:

หลังจากทาบเสร็จแหม่....สวยงามจริงครับเข้ารูปทุกสัดส่วนกันเลยทีเดียว

เรายังทำออฟชั่นเสริมด้วยคิ้วไฟที่หนาขึ้นกว่าเดิมและยื่นยาวไปถึงไฟหน้าแบบพอดี ๆ แต่ minagi ของแท้จะยาวมากไป
เรากลัวเรื่องความแข็งแรงในการใช้งานเนื่องจากเป็นการใช้งานจริงไม่ได้ขับโชว์เป็น concept car
ปล. ถ้าชิ้นนี้ไปทำเคฟล่าคงโคดสวยน่าดูชม

รอสัปดาห์หน้างานสีสุดเนียนจะมาเสริฟถึงที่นะครับ รอนิดสนึง...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 19:34:07 โดย typesracing »

typesracing

Re: สุดยอดชุดแต่ง Mazda minagi ( ทาบงานดิบแล้ว เป๊ะเว่อร์ ! )
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 19:33:14 »

:Emo-28:เวบอัพเดทยากจัง....

อาทิตย์หน้าเอางานสีมาให้ชมครัช

typesracing

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:07:25 »

งาม ๆ มุมเฉียง ๆ อีกสักภาพนะครับ ถ้าข้องใจเรื่องคุณภาพแอด
facebook.com/typesracing

นะครับจะรู้ว่าลูกค้าเรามากเพียงใด...portfolio เปงร้อยครับ

typesracing

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 23:25:22 »

หลังจากที่ลงรูปจริงที่ถามรถลูกค้าไปปรากฏว่ามีลูกค้าสนใจเข้ามามากทีเดียวครับ
รู้สึกปลาบปลื้มเป็นอย่างมาก  :Emo-13:

ตอนนี้โปรเจคกันชนหลังเราสั่งกันชนหลังแท้ CX5 มาแล้วครับมหรรมการทำกันชนหลังสวย ๆ เร็ว ๆ นี้ครับ

วันนี้นำภาพกันชนหน้าแท้ รูปต้นแบบมาเรียกน้ำย่อยกันให้ดูนะครับ

ส่วนด้านข้างกับด้านหน้าของ minagi มีคนสอบถามเข้ามามากเหมือนกันว่าแบบไหนดี

ทางทีมงานเราคิดไว้ ว่าเจ้าสามใหม่ลิ้น mazdaspeed บาง ๆ เรียบ ๆ แบบนี้อยากจะมาดัดแปลงมาทำทั้งหน้าและข้างครับ
คิดว่าหน้าจะลงตัว ยังไงติดตามเราไปเรื่อย ๆ ครับ รับรองเจออะไรดี ๆ แน่นอน

ใครสนใจเป็นนายแบบกันชนหลังติดต่อกันมาได้เลยนะครับที่

LINE 086-332-5295

LINE ID : TYPESRACING

เราลดให้ 50 % เหมือนเดิมครับ

ส่วนกันชนหน้า กำลังโปว้งานเก็บสีเนียน ๆ ไม่น่าเกินพุธ พฤ หน้า ยลโฉม เต็ม ๆ แน่นอนสำหรับ

" มินากิ คอนเซมป์ " ตัวเดียวในไทย และในโลก อัยย่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 23:31:54 โดย typesracing »

typesracing

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 23:56:20 »

นำการบ้านมาฝากครับทีมดีไซน์ของเราได้นำ ลิ้นข้าง mazdaspeed มาสด้า 3 ใหม่มาลองแปลงใส่เป็นลิ้นข้าง แล้วตัดลายเส้น
ก็ดูลงตัวดีนะครับ และจะให้ดูกันชนหลัง minagi ที่เราจะเริ่มงานกันจันทร์นี้ละครับส่วนกันชนหน้าอดใจรอ พุธ พฤ นี้แน่นอนครับ

:Emo-47:

DeMoN06

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ : 0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 21:51:29 »

จะมีโปรเจคขายแค่กระจังหน้าอย่างเดียวมั้ยครับ  อยากได้กระจังเหมือน 3 โฉมใหม่
แต่ไม่อยากเปลี่ยนทั้งกันชน  :Emo-05:     

typesracing

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 17:40:24 »

เอาภาพเรียกน้ำย่อยไปก่อนครับเด๋วคืนนี้มารีวิวให้...

เวบอัพเดทยากมากกกกกกกกก :Emo-37:

typesracing

Re: สุดยอดชุดแต่ง Mazda minagi เสร็จแล้ววววว สวยยยยมากกกก.... ^_^
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 00:43:27 »

มาเริ่มรีวิวทุกซอกทุกมุมกันเบยครัช... :Emo-38:

เริ่มด้วยรถของลูกค้าที่ใจดีมาถึงเตรียมถอด...

ส่วนประกอบจะมีหลัก ๆ อยู่ 3 ชิ้น

1. กระจังหน้าที่เปลี่ยนจากตาข่ายพลาสติก เป็นซี่ ๆ เหมือนกระจังมินางิ

2. คิ้วไฟหน้า

3. กันชนหน้า

รอยยึดตะเข็บเหมือนกับของแท้ติดรถ เพราะเราก๊อปมาจากกันชนแท้ ๆ พลาสติกเดิม ๆ และ faceoff ส่วนด้านข้างและรูน๊อตมาเหมือนกันหมดครับ

ยึดตาข่ายรังผึ้ง และไฟ LED 2 ชั้น สีขาว และพ่นสีเงินด้านให้เหมือนมินางิแท้ ๆ

จุดยึดหลังกระจังนั้นเราใช้เหล็กรูทำเป็นที่ยึด แล้วยึดกับน๊อตไว้อย่างแน่นหนาครับ

จุดยึดด้านบนซ้ายขวาไม่ต้องกังวลครับเราใช้พลาสติกกันชนเดิม face off ด้านบนมา ขนาดยึดด้วยพุกเดิม ๆ พลาสติกยังยึดได้ครับ หายห่วง...

ประกอบคิ้วไฟหน้า และกระจังเรียบร้อยพร้อมติดโลโก้ จะเห็นได้ว่า เพิ่มความสปอร์ตจากกระจังหน้าเดิม ๆ
เป็นซี่ ๆ ได้อย่างลงตัว

มองภาพรวมด้านหน้า....งาม....มว๊ากกกกก 

งานด้านข้างและสีเป๊ะเว่อร์ ไม่ต้องกลัวครับงานของเราผ่านการติดตั้งรถมาสด้าใหม่และเก่ากว่า 100 คัน เรื่องกันชน จิ๊บ ๆ จิน ๆ อิอิ... :Emo-47:

ลองเปรียบเทียบกับของแท้ดูครับบางทีอาจมีเคริฟลายเส้นบางอย่างไม่เหมือนกัน เราได้นำมาแปลงให้เข้ากับการใช้งานจริง ๆ เช่นคิ้วลดขนาดความยาวให้สั้นลง เผื่อเวลาทำความสะอาด และมิติของไฟตัดหมอกให้ดูแหลมยาวมากขึ้น โดยเลือกเอาสิ่งดี ๆ มาป้อนรถลูกค้าให้มากที่สุดครับ

ไปก่อนครับวันนี้สุดท้ายแล้วโปรเจคกันชนหลังติดตามตอนต่อไปครับ

:Emo-25:

เป็นกำลังใจช่วยอุดหนุนด้วยนะครับ กว่าจะออกมาเป็นแบบได้ต้องใช้เวลาการทำงานมากกว่า 2 เดือน ทุ่มเทกำลังกายและเงินพอสมควร ฝากเนื้อฝากตัวกับ CX5 club ด้วยครับ

[/size]

C1
C2
 photo ThaiMazdaCX5club_Board_main02_resize800_zps7997e915.jpg

ThaiMazdaCX5Club เว็บบอร์ดสำหรับพูดคุย แลกเปลี่ยน ความรู้ ความคิดเห็น ซื้อ-ขาย, ราคา MazdaCX5, สเปค, โปรโมชั่น, โชว์รถ, อวดของแต่งรถ....