Thai Mazda CX-5 Club,CX-5 Club Thailand,ราคา Mazda CX-5, สเปค CX-5 Specs,ชุดแต่ง CX-5 Promotions...

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

A1
Mirage Audio รัชดา-ลาดพร้าว Carforfun
B3 MPS
B5 B6
BT Autosport

วิธีโพสต์รูปลงใน Thaimazdacx5club.com | @+ สมาชิก CX-5 แนะนำตัว +@ | ติดต่อ Admin เพื่อลงโฆษณา

:Emo-17: +@+ Register +@+ Sticker +@+ :Emo-32:

15 ก.พ. 58...วันกำเนิด new ThaiMazdaCX5club โดยสมาชิกและเพื่อสมาชิก

~ โปรโมชั่นพิเศษสำหรับสมาชิกคลับ CX-5 ในช่วงนี้ ~

Interface Android + Digital TV For Mazda CX-5 MC

เสื้อ ThaiMazdaCX5Club รุ่นที่ 3

New+n+Evens

NewStickerClubSeatAdjust_open

~!@- กฎกติกาและวิธีการใช้ ChatBox สำหรับชาว ThaiMazdaCX5Club -@!~

ผู้เขียน หัวข้อ : อยากทราบปัญหา หลังจากการติด LPG ครับ  (อ่าน 3115 ครั้ง)

pon jira

• Jr. Member
  • **
  • พลังน้ำใจ : 2
Re: อยากทราบปัญหา หลังจากการติด LPG ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 12:33:02 »

:Emo-44:  สวัชสดีครับพี่ๆ . น้่องๆ . สำหรับระบบแก๊ส LPG ที่ติดตั้งในรถ cx5 ยี่ห้อ prins . โดยร้านหงษ์ทอง . ผมติดตั้งมาได้ 2ปี 10เดือน . ครับ . ติดตั้งตั้งแต่ ป้ายแดง .ไมลปัจจุบัน11xxxxkm . ซึ่งเลยระยะรับประกันไปแล้วครับ . การใช้งานถือว่าไม่แตกต่างเลยครับสำหรับแก๊สLPG . สมรรถนะดีเยี่ยม . เต็มถังประมาณ 500บาท วิ่งได้ประมาณ300-350km . ครับ . สำหรับรถผมนะครับ
แต่ปัญหาคือ . 1.ระบบใช้ไฟในรถมากขึ้น . อันนี้ต้องระวังถ้าเปลี่ยนแบตให้ใหญ่ได้เป็นดี
                     2.กรณีวิ่งอยู่ดีดีระบบแก๊สตัดเข้าน้ำมันเองเหมือนว่าแก๊สหมดแต่ไม่ได้หมด . อันนี้แล้วแต่คันครับ แต่ที่ผมเจอคือ ถ้าแก้เบื้องต้นได้ก็จบ . แต่ถ้าถอดฟิวแล้วไม่หายก็ต้องรอให้ระบบในรถมันดับทั้งหมดประมาณ15นาที แต่ถ้าหนักสตาร์จกี่ทีก็เป็นอีก . ก็ต้องเข้าไปที่ร้านหงษ์ทองเพื่อทำการเช็คครับ

โดยรวมแล้วติดแล้วคุ้มครับสำหรับการคิดถึงตัวเงินที่ลงทุน . แต่ปัญหาที่ผมพูดถึงไม่ได้เกิดกับทุกคันนะครับและที่หนักก็คือ ปัจจุบันทางหงษ์ทองทราบหรือยังว่าปัญหาที่เกิดขึ้นเกิดจากอะไร . วิธีการป้องกันป้องกันอย่างไร  อย่างที่บอกครับ ผมใช้คันนี้มาเกือบ 3 ปี เจอมาทุกอาการ . สตาร์จติดยาก . แก้โดยการอัพซอฟแวร์ . อันนี้ต้องดูด้วยนะครับว่าตอนเราเอารถเข้าศูนย์มาสด้า เขาอัพเฟริมแวร์ให้เราด้วยหรือป่าวเพราะถ้าอัพเราก็ต้องมาอัพกับทางหงษ์ทองตามอยู่ดีครับ . ระบบตัดเป็นน้ำมัน . อันนี้เป็นบ่อยครับ . อาทิตย์ละครั้ง ถอดฟิวแล้วหายครับ . ดับกลางอากาศ . วิ่งๆ อยู่แล้วรถดับไปเลย . อันนี้ให้เราเอาโทรศัพท์ขั้นมาแล้วโทรหาหงษ์ทองให้มาช่วยเหลือครับ . เนี่ยครับถ้าเราเรียนรู้กับมันเราก็จะไม่กังวลครับ

เจอปัญหาเหมือนกันทุกอย่างครับ ตอนนี้วิ่งได้ 12xxxx กม ต้องรีเซทฟิวส์บ่อยมาก ซึ่งไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่ ทำจนชินแล้ว
แค่รำคาญเท่านั้น แต่ถ้าแฟนมาขับหรือคนอื่น นั่นแหละปัญหา ยิ่งเครื่องดับกลางอากาศด้วย ไม่อยากนึกครับ
กำลังคิดว่าถ้าไปถอดระบบแก๊สออก มาใช่น้ำมันแบบเดิม จะมีปัญหาอะไรตามมามั๊ย แล้วมีใครเคยทำแบบนี้หรือเปล่าครับ

Flo

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ : 0
Re: อยากทราบปัญหา หลังจากการติด LPG ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2018, 21:23:12 »

เก็บข้อมูล

C1
C2
 photo ThaiMazdaCX5club_Board_main02_resize800_zps7997e915.jpg

ThaiMazdaCX5Club เว็บบอร์ดสำหรับพูดคุย แลกเปลี่ยน ความรู้ ความคิดเห็น ซื้อ-ขาย, ราคา MazdaCX5, สเปค, โปรโมชั่น, โชว์รถ, อวดของแต่งรถ....